Xếp lương giáo viên

Giáo viên là viên chức khi chuyển trường có được nâng bậc lương?

Bảo Hân (T/H) |

Giáo viên là viên chức sẽ thực hiện một trong 2 loại hợp đồng làm việc gồm hợp đồng làm việc xác định thời hạn và hợp đồng làm việc không xác định thời hạn. 


Xếp lương dành cho giáo viên tiểu học có bằng đại học mới được tuyển dụng

Bảo Hân (T/H) |

Điều 8 Thông tư 02/2021/TT-BGDĐT quy định về cách xếp lương như sau:

Điểm mới trong dự thảo bổ nhiệm chức danh nghề nghiệp, xếp lương giáo viên

Huyên Nguyễn |

Bộ trưởng Bộ GDĐT Nguyễn Kim Sơn cho hay, ít ngày nữa sẽ ký ban hành các thông tư sửa đổi về quy định mã số, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp và bổ nhiệm, xếp lương giáo viên mầm non, phổ thông. Trong đó, dự thảo đã được công bố xin ý kiến có nhiều điểm mới nổi bật. Dưới đây là những phân tích của Lao Động và Luật sư Trương Văn Tuấn - Văn phòng Luật sư Chân - Thiện - Mỹ về những điểm mới được nêu trong dự thảo.

Giáo dục 24/7: Sắp có Thông tư mới về bổ nhiệm, xếp lương giáo viên

Thanh Chân - Ngọc Lê |

Tin tức giáo dục ngày 9.8: Mức học phí cao nhất của nhóm ngành sức khỏe lên đến 125 triệu đồng/học kỳ; Sắp có Thông tư mới về bổ nhiệm, xếp lương giáo viên;...

Những dự kiến thay đổi về tiêu chuẩn chức danh, xếp lương giáo viên

Tường Vân |

Bộ Giáo dục và Đào tạo (GDĐT) vừa công bố dự thảo Thông tư sửa đổi, bổ sung các Thông tư số 01, 02, 03, 04/2021/TT-BGDĐT quy định mã số, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp (CDNN) và bổ nhiệm, xếp lương giáo viên mầm non, phổ thông, để lấy ý kiến rộng rãi dư luận.

Cách tính lương của giáo viên tiểu học hạng III thế nào?

phạm hằng |

Tôi là giáo viên tiểu học, có bằng cử nhân cao đẳng sư phạm tiểu học, có chứng chỉ ngoại ngữ B1, chứng chỉ tin học căn bản, chứng chỉ ngạch công chức hạng III. Ở hạng III cũ, lương của tôi bậc 7 hệ số 3.96. Khi chuyển qua hạng III mới, tôi được tính lương như thế nào?

Xếp lương giáo viên tiểu học hạng III theo quy định mới

Minh Hương |

Bạn Bùi Thế Nhân hỏi: Tôi hiện là giáo viên tiểu học, có bằng cử nhân Cao đẳng sư phạm tiểu học, có chứng chỉ ngoại ngữ B1, chứng chỉ tin học căn bản, chứng chỉ ngạch công chức hạng III. Ở hạng III cũ lương của tôi ở bậc 7 hệ số 3.96, vậy khi chuyển qua hạng III theo quy định mới thì được tính lương như thế nào?.

Cách xếp lương của giáo viên trung học phổ thông thế nào?

cấn dung |

Tôi là giáo viên trung học phổ thông. Xin hỏi, việc xếp lương của giáo viên trung học phổ thông theo quy định mới của Bộ Giáo dục - Đào tạo được thực hiện như thế nào?

Chứng nhận bồi dưỡng chức danh nghề nghiệp: Giáo viên đề xuất 2 phương án

Bảo Hân (ghi lại) |

Trước những vướng mắc, bất cập liên quan đến các quy định về giấy chứng nhận chức danh nghề nghiệp, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp, bổ nhiệm xếp lương dành cho giáo viên, Báo Lao Động vừa nhận được bài viết của một nhóm giáo viên, trong đó đề xuất 2 phương án tháo gỡ.

Giáo viên sắp nghỉ hưu có phải đi học chứng chỉ thăng hạng không?

Minh Hương |

Công ty Luật trả lời bạn đọc liên quan đến quy định về tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp và bổ nhiệm, xếp lương giáo viên giảng dạy trong các trường trung học cơ sở công lập.

Hướng dẫn xếp lương giáo viên thiếu chứng chỉ chức danh nghề nghiệp

Minh Hương |

Bạn đọc hỏi: Khi Thông tư 04 của Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành 20.3, tôi đang là giáo viên tiểu học, đáp ứng đầy đủ bằng cấp, chỉ thiếu chứng chỉ chức danh nghề nghiệp thì có được nâng lên 2.34 không?

Xếp lương giáo viên tiểu học hạng IV theo quy định mới

Minh Phương |

Công ty Luật trả lời bạn đọc liên quan đến quy định xếp lương giáo viên tiểu học theo quy định mới.

Giáo viên THCS bậc 3 hưởng lương theo quy định mới ra sao?

Minh Hương |

Bạn Minh An hỏi: Tôi đang là giáo viên THCS bậc 3 hưởng lương 2.1 mà có bằng đại học thì có được hưởng 2.34 theo quy định mới không?.

Hướng dẫn xếp lương giáo viên mầm non tập sự từ hôm nay 20.3

Minh Phương |

Bạn đọc hỏi: Tôi đang là giáo viên mầm non tập sự, vậy khi hết tập sự, tôi được hưởng lương cao đẳng hay vẫn trung cấp theo quy định từ 20.3.2021?.

Giáo viên tiểu học vừa được thăng hạng, từ 20.3 hưởng lương ra sao?

Minh Phương |

Bạn đọc hỏi: Tôi là giáo viên dạy tiểu học, hưởng lương cao đẳng (vừa được thăng hạng) thì có được hưởng theo bằng đại học từ 20.3.2021 không?.

Lương của giáo viên các cấp thay đổi ra sao từ 20.3?

Minh Hương |

4 thông tư mới của Bộ Giáo dục và Đào tạo sẽ có hiệu lực từ 20.3 tác động mạnh đến nhiều đối tượng giáo viên. Về vấn đề xếp lương của giáo viên các cấp cũng sẽ có sự thay đổi.

Giáo viên hưởng phụ cấp thâm niên vượt khung được xếp lương mới

Minh Hương |

Giáo viên đang hưởng phụ cấp thâm niên vượt khung ở ngạch cũ, căn cứ vào tổng hệ số lương cộng phụ cấp thâm niên vượt khung đang hưởng ở ngạch cũ để xếp vào hệ số lương bằng hoặc cao hơn gần nhất ở ngạch mới.

Giáo viên tiểu học hạng II phải học thêm chức danh nghề nghiệp không?

Minh Hương |

Bạn Hoa Lê hỏi: Tôi là giáo viên tiểu học hạng II. Mã số V.07.03.07, tôi đã đủ điều kiện có phải học chức danh nghề nghiệp giáo viên tiểu học hạng II không?

Chứng chỉ thăng hạng: Giáo viên bức xúc vì học phí mất nửa tháng thu nhập

Bảo Hân |

Khoá học để có chứng chỉ phục vụ cho giữ hạng, thăng hạng giáo viên diễn ra trong 10 buổi học mà giáo viên phải nộp 2,5 triệu đồng là quá cao – một giáo viên cấp II gọi điện đến đường dây nóng của Báo Lao Động chia sẻ bức xúc.

Giáo viên tiểu học hạng IV phải học bồi dưỡng chức danh nghề nghiệp?

Minh Hương |

Bạn đọc hỏi: "Tôi là giáo viên tiểu học (có bằng đại học) vừa tuyển dụng hạng IV thì có cần học bồi dưỡng chức danh nghề nghiệp không?.