Phụ cấp thâm niên

Lo thiệt thòi vì bỏ phụ cấp thâm niên, giáo viên mong chờ bảng lương mới

Trần Hạnh |

Mong chờ bảng lương mới sau cải cách tiền lương, giáo viên mang nỗi lo giảm lương khi bãi bỏ phụ cấp thâm niên nghề.

3 đối tượng vẫn được giữ phụ cấp thâm niên nghề sau cải cách tiền lương

Minh Hương |

Từ ngày 1.7.2024 khi thực hiện cải cách tiền lương sẽ bãi bỏ phụ cấp thâm niên nghề. Tuy nhiên có 3 đối tượng vẫn giữ phụ cấp thâm niên nghề để bảo đảm tương quan tiền lương với cán bộ, công chức.

Lý do có giáo viên không ủng hộ bỏ phụ cấp thâm niên khi cải cách tiền lương

Trần Hạnh |

"Nửa mừng, nửa lo" là tâm trạng của nhiều giáo viên khi thực hiện cải cách tiền lương từ 1.7.2024, bởi bên cạnh kỳ vọng được tăng lương, họ đau đáu câu chuyện bị cắt bỏ phụ cấp thâm niên.

Dân quân tự vệ được giữ phụ cấp thâm niên nghề khi cải cách tiền lương?

Phương Minh |

Bạn đọc hỏi: Lực lượng vũ trang nhân dân gồm quân đội nhân dân, công an nhân dân và dân quân tự vệ. Vậy dân quân tự vệ có được giữ phụ cấp thâm niên nghề khi cải cách tiền lương từ ngày 1.7 không?

Lương công chức tăng hay giảm khi bỏ phụ cấp thâm niên nghề từ 1.7.2024?

Thục Quyên (T/H) |

Khi tiến hành cải cách tiền lương (từ 1.7.2024), công chức sẽ không còn phụ cấp thâm niên nghề như hiện nay.

Tin 20h: Cắt bỏ phụ cấp thâm niên từ 1.7.2024 gây thiệt thòi cho giáo viên

Nhóm PV |

Tin 20h ngày 26.3: Giá xăng dự báo tăng mạnh trong phiên điều chỉnh tới; Nam sinh mắc cúm gia cầm đã tử vong, ăn thịt gà có nguy cơ mắc bệnh không?; Giáo viên kỳ vọng giữ phụ cấp thâm niên sau cải cách tiền lương 1.7.2024...

Giáo viên đau đáu chuyện cắt bỏ thâm niên khi cải cách tiền lương từ 1.7.2024

Phạm Huệ |

Cải cách tiền lương đồng nghĩa với việc lương giáo viên được cải thiện đáng kể trong thời gian tới. Điều này giúp thầy cô bớt muộn phiền về nỗi lo cơm áo gạo tiền, nhưng cũng khiến họ đau đáu chuyện bị cắt bỏ phụ cấp thâm niên.

Nhiều kiến nghị giữ phụ cấp thâm niên với giáo viên

Trang Hà |

Cử tri nhiều tỉnh thành đã gửi kiến nghị đến Bộ Nội vụ đề nghị giữ phụ cấp thâm niên với giáo viên.

Công nhân quốc phòng được nhận phụ cấp thâm niên từ ngày 1.7 không

Minh Hương |

Bạn đọc hỏi: Từ ngày 1.7 khi thực hiện cải cách tiền lương sẽ không còn phụ cấp thâm niên nghề với một số đối tượng như cán bộ, công chức... Vậy công nhân quốc phòng còn được nhận khoản phụ cấp này không?

Đi dạy 10 năm, mức phụ cấp thâm niên của nhà giáo là bao nhiêu?

Thục Quyên (T/H) |

Mức phụ cấp thâm niên của nhà giáo được căn cứ theo Điều 4 Nghị định 77/2021/NĐ-CP. Theo đó, mức phụ cấp thâm niên này không đơn thuần chỉ căn cứ vào số năm đi dạy của nhà giáo.

Cử tri kiến nghị giữ phụ cấp thâm niên giáo viên, Bộ Nội vụ lên tiếng

Trang Hà |

Cử tri đề nghị xem xét không bãi bỏ phụ cấp thâm niên nghề đối với một số ngành, lĩnh vực, đặc biệt là giáo dục và y tế.

Tính phụ cấp thâm niên nhà giáo có được gộp thời gian làm ngành nghề khác?

Hồng Nhung |

Nhà giáo được cộng gộp thời gian làm ở ngành khác theo quy định hiện hành vào thời gian hưởng phụ cấp thâm niên.

Lương giáo viên theo vị trí việc làm có được hưởng phụ cấp thâm niên không?

Phương Minh |

Bạn đọc Nguyễn Hương hỏi: Từ ngày 1.7.2024, trừ các nhóm ngành quân đội, công an, cơ yếu thì lương giáo viên các cấp được xếp theo vị trí việc làm cũng sẽ bị bãi bỏ phụ cấp thâm niên nghề có đúng không?

Giáo viên có được hưởng phụ cấp thu hút không?

Hồng Nhung |

Nghị định 61/2006/NĐ-CP nêu rõ đối tượng được hưởng phụ cấp thu hút bằng 70% mức lương hiện hưởng.

Phụ cấp thâm niên có ý nghĩa thế nào với giáo viên

Trang Hà |

Theo Nghị quyết 27-NQ/TW năm 2018 về cải cách tiền lương, từ 1.7.2024 sẽ bãi bỏ phụ cấp thâm niên với giáo viên.