Phụ cấp công vụ

Phụ cấp công vụ của cán bộ cấp xã đang hưởng chế độ hưu trí

HẠNH AN |

Bộ Nội vụ giải đáp thắc mắc bạn đọc liên quan đến phụ cấp công vụ của cán bộ cấp xã, đang hưởng chế độ hưu trí hoặc trợ cấp mất sức lao động.

Công chức chuyển vị trí công tác có được hưởng phụ cấp công vụ?

Thục Quyên (T/H) |

Muốn xác định công chức chuyển vị trí công tác có được hưởng phụ cấp công vụ cần căn cứ vào nguyên tắc áp dụng phụ cấp công vụ theo Điều 4 Nghị định 34/2012/NĐ-CP.

Đi công tác, cán bộ, công chức có được hưởng phụ cấp công vụ không?

Phương Minh |

Bạn đọc Phương Nga (Thái Bình) hỏi: Cán bộ, công chức đi công tác có được phụ cấp công vụ không?

Cán bộ, công chức cấp xã có được hưởng phụ cấp công vụ không

Phương Minh |

Bạn đọc hỏi: Cán bộ, công chức cấp xã có thuộc đối tượng được hưởng phụ cấp công vụ không?

Có tính đóng bảo hiểm xã hội đối với phụ cấp công vụ không?

LƯƠNG HẠNH |

Điều 4 Nghị định 34/2012/NĐ-CP về nguyên tắc áp dụng chế độ phụ cấp công vụ.

Mức phụ cấp công vụ của đại uý công an

Minh Hương |

Bạn đọc Ngọc Lan hỏi: Đại uý công an, hệ số lương 5.4, được được hưởng mức phụ cấp công vụ bao nhiêu?

Phụ cấp công vụ hàng tháng của thượng uý công an chuyên môn kỹ thuật

Phương Minh |

Phụ cấp công vụ hàng tháng của thượng uý công an chuyên môn kỹ thuật được quy định theo Thông tư 24/2012/TT-BCA.

Hướng dẫn cách tính phụ cấp công vụ năm 2023

Minh Hương |

Cách tính phụ cấp công vụ 2023 được căn cứ Nghị định 34/2012/NĐ-CP.

Quy định về phụ cấp công vụ của trưởng công an xã

Bảo Hân (T/H) |

Điều 3 Nghị định 34/2012/NĐ-CP về chế độ phụ cấp công vụ có quy định như sau:

Công chức nghỉ thai sản có hưởng phụ cấp công vụ?

LƯƠNG HẠNH |

Công chức được hưởng một số loại phụ cấp bên cạnh lương. Tuy nhiên, khi đối tượng này nghỉ thai sản, không phải loại phụ cấp nào cũng được hưởng.

Công chức chuyển sang làm viên chức có còn được hưởng phụ cấp công vụ?

Bảo Hân (T/H) |

Theo quy định, căn cứ vào yêu cầu nhiệm vụ và các yếu tố năng lực, trình độ chuyên môn và yêu cầu của vị trí viên chức, công chức có thể được điều động sang vị trí việc làm của viên chức. Khi công chức chuyển sang làm viên chức có còn được hưởng phụ cấp công vụ?

Đối tượng không được hưởng phụ cấp công vụ trong ngành Công an

Phương Minh |

Những người đang trong thời gian tạm tuyển, thử việc tại Công an các đơn vị, địa phương; học viên hưởng sinh hoạt phí đang học tại các học viện, các trường trong và ngoài lực lượng Công an nhân dân... sẽ thuộc đối tượng không được hưởng phụ cấp công vụ trong ngành Công an.

Công chức nghỉ thai sản có hưởng phụ cấp công vụ không?

Bảo Hân (T/H) |

Bạn đọc Nguyễn Thị Hoài hỏi: Trong thời gian nghỉ thai sản, công chức có được hưởng phụ cấp công vụ không? Thời gian nào công chức không được tính hưởng phụ cấp công vụ?

Mức phụ cấp công vụ đối với quân nhân chuyên nghiệp

Bảo Hân (T/H) |

Theo quy định, quân nhân chuyên nghiệp thuộc Quân đội nhân dân Việt Nam nằm trong đối tượng được hưởng phụ cấp công vụ. Vậy mức phụ cấp công vụ đối với đối tượng này là bao nhiêu?