Chuyển công tác

Công chức Nhà nước được chuyển công tác trong những trường hợp nào?

Bảo Hân (T/H) |

Khoản 1 Điều 26 Nghị định 138/2020/NĐ-CP quy định về trường hợp thực hiện chuyển công tác đối với công chức Nhà nước như sau:

Nghệ An: 81 bác sĩ, nhân viên y tế công lập ra khỏi biên chế

QUANG ĐẠI |

Nghệ An - 6 tháng đầu năm, có 81 bác sĩ, nhân viên y tế công tác trong các cơ sở y tế công lập trên địa bàn tỉnh Nghệ An chuyển công tác, ra khỏi biên chế.

Bệnh viện không thể tăng thu nhập để “giữ chân” bác sĩ

Bảo Hân |

“Bác sĩ T. là trường hợp bệnh viện tiếc nhất vì là người có nhiều triển vọng, rất say mê chuyên môn, lại vừa tốt nghiệp thạc sĩ xong. Nhưng biết làm thế nào… Bệnh viện không thể tăng thu nhập để “giữ chân”...” - Giám đốc một bệnh viện lớn tại Hà Nội chia sẻ với phóng viên ngày 29.6 - liên quan đến vấn đề gần 900 nhân viên y tế Hà Nội nghỉ việc, chuyển công tác trong 18 tháng qua. 

Viên chức chuyển công tác khỏi vùng đặc biệt khó khăn có được trợ cấp?

thu phương |

Bạn đọc có email Hhoabuixxx@gmail.com gửi email đến Văn phòng Tư vấn pháp luật Báo Lao Động hỏi: Tôi là viên chức đã công tác ở vùng đặc biệt khó khăn được 11 năm, nay chuyển về làm việc ở vùng thuận lợi hơn thì có được trợ cấp gì không?

Phó Chủ tịch LĐLĐ Bình Phước làm Phó Ban Tuyên giáo tỉnh

ĐÌNH TRỌNG |

Bình Phước - Ông Mạc Đình Huấn - Phó Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh Bình Phước - đã được điều động, bổ nhiệm làm Phó Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tỉnh Bình Phước.

Ngày vừa vui òa, vừa bịn rịn sau cả chục năm cắm bản, gieo chữ vùng cao

Kiên Tâm |

Tỉnh Yên Bái vừa thực hiện đợt chuyển công tác - về nơi gần gia đình - cho 45 giáo viên sau nhiều năm cắm bản, gắn bó với vùng đặc biệt khó khăn.

Công chức chuyển công tác, đơn vị nào đánh giá, xếp loại?

phương dung |

Tôi là công chức mới chuyển đơn vị công tác. Việc đánh giá, xếp loại chất lượng hằng năm sẽ do cơ quan cũ hay cơ quan mới đánh giá? Việc tổ chức thực hiện này vào thời gian nào?