Ngày thi đấu chính thức thứ 2 của Olympic Tokyo 2020 sẽ diễn ra các trận đấu đáng chú ý của môn bóng đá nam. Bên cạnh đó, đoàn thể thao Việt Nam sẽ tiếp tục tranh tài ở các môn: Judo, cử tạ, boxing, bơi, cầu lông.
LỊCH THI ĐẤU ĐOÀN THỂ THAO VIỆT NAM:
9h00: Judo, Nguyễn Thị Thanh Thuỷ (52kg nữ)
9h00: Boxing, Nguyễn Thị Tâm (51kg nữ)
9h50: Cử tạ, Thạch Kim Tuấn (61kg nam)
17h00: Bơi, Nguyễn Thị Ánh Viên (200m tự do nữ)
18h00: Cầu lông, Nguyễn Tiến Minh (đơn nam)
LỊCH THI ĐẤU CÁC MÔN CỤ THỂ:
Bóng đá nam:
14h30: Ai Cập vs Argentina (C)
15h: Pháp vs Nam Phi (A)
15h: New Zealand vs U23 Honduras (B)
15h30: Brazil vs Bờ Biển Ngà (D)
17h30: Australia vs Tây Ban Nha (C)
18h: Nhật Bản vs Mexico (A)
18h: Romania vs Hàn Quốc (B)
18h30: Saudi Arabia vs Đức (D)
Bóng bàn
8h00: đôi nam nữ
12h00: vòng 2 đơn nữ
12h00: vòng 2 đơn nam
Bóng chuyền:
7h00: vòng loại nữ
Bóng chuyền bãi biển:
7h00: vòng sơ loại nữ
8h00: vòng sơ loại nam
Bóng mềm:
8h00: vòng mở màn của nữ
Bóng ném:
7h00: vòng sơ loại của nữ
Bóng nước:
8h00: vòng sơ loại của nam
Bóng rổ:
8h00: vòng sơ loại của nam
Bơi:
8h30: 400m hỗn hợp cá nhân Nam
8h52: 400m bơi tự do Nam
Bắn cung
7h00: đồng đội nữ nhiều chặng
14h15: chung kết đồng đội nữ
Bắn súng:
9h15: chung kết 10m súng ngắn hơi nữ
13h30: chung kết 10m súng trường hơi nam
Chèo thuyền:
7h00-10h10: đơn nam mái chèo đôi
7h20-9h20: đơn nữ mái chèo đôi
Cưỡi ngựa:
15h00: cưỡi ngựa biểu diễn đồng đội
15h00: cưỡi ngựa biểu diễn cá nhân
Cầu lông:
8h-16h40: vòng bảng đôi nam
8h00-11h20: vòng bảng đơn nam
Cử tạ:
13h50: 61kg nam
17h50: 67kg nam
Judo:
16h08: 52kg nữ
16h33: 66kg nữ
Khúc côn cầu trên cỏ:
7h30-10h15: vòng đấu bảng của nữ
16h30-19h15: vòng đấu bảng của nam
Lướt sóng:
5h00-7h00: ván ngắn nam nhiều chặng
8h20-10h20: ván ngắn nữ nhiều chặng
Nhảy cầu:
13h00: chung kết đôi ván mềm 3m nữ
Quyền Anh:
9h00-9h48: vòng 32 hạng ruồi nữ
10h18 -11h06: vòng 32 hạng nhẹ nam
11h54-18h42: vòng 32 hạng dưới nặng nam
Quần vợt
9h00: vòng 1 đơn nam
9h00: vòng 1 đơn nữ
Taekwondo:
18h30-19h30: tranh huy chương 57kg nữ
18h45-19h45: tranh huy chương 68kg nam
Thể dục nghệ thuật:
8h00-18h20: vòng loại cầu thăng bằng nữ
8h00-18h20: vòng loại biểu diễn trên sàn nữ
Trượt ván:
10h25: chung kết đường phố nam
6h30-8h58: vòng sơ loại đường phố nam
Đua thuyền buồm:
10h04-11h45: vòng mở màn RS:X nam
10h05-11h20: vòng mở màn Laser Radial
Đua thuyền vượt chướng ngại vật:
11h00-13h08: vòng đấu giữa các đội nhì và ba vượt chướng ngại vật C-1 nam.
11h50-13h58: vòng đấu giữa các đội nhì và ba vượt chướng ngại vật K-1 nữ
Đạp xe đường trường
11h00: chung kết đường trường nữ
Đấu kiếm:
17h50-18h45: chung kết kiếm liễu cá nhân nữ
18h20-19h15: chung kết cá nhân kiếm ba cạnh nam