Không khai báo y tế sau khi trở lại Hà Nội sẽ bị xử phạt như thế nào?

Sở Y tế Hà Nội yêu cầu, những người trở lại Hà Nội sau kỳ nghỉ Tết Nguyên đán Tân Sửu đều phải khai báo y tế. Những người không khai báo y tế, khai báo không đầy đủ hoặc khai báo gian dối gây lây truyền dịch bệnh COVID-19 cho người khác bị xử lý theo Điều 240 Bộ luật Hình sự.

Infographic

Lên top