Chiều 10.1, trao đổi với PV Báo Lao Động, đại diện Sở Giao thông Vận tải TPHCM xác nhận, trong thời gian từ 18-22h ngày 13 và 14.1, tất cả phương tiện lưu thông không được phép đi vào đường Nguyễn Huệ.
Lộ trình thay thế được thự hiện như sau:
Hướng từ đường Lê Thánh Tôn đến đường Tôn Đức Thắng:
Lộ trình 1: Lê Thánh Tôn (quận 1) → Đồng Khởi → Tôn Đức Thắng (quận 1)
Lộ trình 2: Lê Thánh Tôn → Nam Kỳ Khởi Nghĩa → Hàm Nghi → Tôn Đức Thắng.
Hướng từ đường Tôn Đức Thắng đến đường Lê Thánh Tôn:
Lộ trình 1: Tôn Đức Thắng → Hàm Nghi → Pasteur → Lê Thánh Tôn.
Lộ trình 2: Tôn Đức Thắng → Công trường Mê Linh → Hai Bà Trưng → Lê Thánh Tôn (quận 1)