1.Hướng đi từ Phú Nhuận về quận 1, quận 3 (hướng lưu thông này chỉ dành cho xe 2 bánh) sẽ được điều chỉnh theo lộ trình sau: Phan Đình Phùng → hẻm 41 Phan Đình Phùng → Trường Sa → cầu tạm 1 (tổ chức lưu thông 1 chiều cho xe 2-3 bánh) → Hoàng Sa → hẻm 475 Hai Bà Trưng → Hai Bà Trưng.
2.Hướng đi từ quận 1, quận 3 về quận Phú Nhuận:
- Lộ trình dành cho xe 2-3 bánh, xe ôtô con, ôtô khách từ 16 chỗ ngồi trở xuống và ôtô tải có tổng trọng lượng từ 3,5 tấn trở xuống sẽ đi theo hướng Hai Bà Trưng → Hoàng Sa → cầu tạm 2 (tổ chức lưu thông 1 chiều) → Trường Sa → Phan Đình Phùng.
- Lộ trình dành cho xe ôtô khách trên 16 chỗ ngồi và ôtô tải có tổng trọng lượng trên 3,5 tấn sẽ đi theo hướng 1: Hai Bà Trưng → Trần Quang Khải → hẻm 68 Trần Quang Khải → cầu Hoàng Hoa Thám → đường số 11 → Phan Xích Long → Phan Đăng Lưu → quận Phú Nhuận. Hướng 2: Hai Bà Trưng → Trần Quang Khải → Nguyễn Huy Tự → cầu Bùi Hữu Nghĩa → Bùi Hữu Nghĩa → Bạch Đằng → quận Bình Thạnh, Phú Nhuận. Hướng 3: Hai Bà Trưng → Võ Thị Sáu (hoặc Trần Quốc Toản) → Nam Kỳ Khởi Nghĩa → Huỳnh Văn Bánh → Phan Đình Phùng → Phan Đăng Lưu → quận Bình Thạnh, Phú Nhuận.
Ông Đậu An Phúc – Trưởng phòng Quản lý khai thác hạ tầng Sở GTVT – lưu ý, người điều khiển phương tiện khi lưu thông qua khu vực công trường thi công cần giảm tốc độ và chấp hành theo hướng dẫn của hệ thống báo hiệu giao thông trên đường hoặc theo hướng dẫn của lực lượng điều tiết giao thông, cảnh sát giao thông.
Còn theo Trung tâm Quản lý và điều hành vận tải hành khách công cộng TPHCM, trong quá trình đóng cầu Kiệu để xây dựng, lộ trình tạm hoạt động tuyến xe buýt số 03 (Sài Gòn – Thạnh Lộc) khi thi công cầu Kiệu được điều chỉnh như sau:
- Lượt đi: Bến công viên 23.9 - Lê Lai - vòng xoay Bến Thành - Phó Đức Chính - Lê Thị Hồng Gấm - Calmette - trạm Bến Thành - Lê Lợi - Hai Bà Trưng - Võ Thị Sáu - Nam Kỳ Khởi Nghĩa - cầu Công Lý - Nguyễn Văn Trỗi - Huỳnh Văn Bánh - Phan Đình Phùng - Nguyễn Kiệm - Nguyễn Thái Sơn - Phạm Ngũ Lão - Nguyễn Oanh - Hà Huy Giáp - Thạnh Lộc 30 - bến Thạnh Lộc 29.
- Lượt về (không đổi): Bến Thạnh Lộc 29 - Thạnh Lộc 30 - Hà Huy Giáp - Nguyễn Oanh - Nguyễn Kiệm- Hoàng Minh Giám - Đào Duy Anh - Hồ Văn Huê - Hoàng Văn Thụ - Trần Huy Liệu - Nguyễn Văn Trỗi - Nam Kỳ Khởi Nghĩa - Lý Chính Thắng - Hai Bà Trưng - Lê Lợi - trạm Bến Thành - Trần Hưng Đạo - Phạm Ngũ Lão - bến công viên 23.9.